fim 15.sep 2022
Sambandsdeildin: Erfiðisvinna hjá West Ham í Danmörku - Stefán spilaði allan leikinn
Gianluca Scamacca skoraði fyrir West Ham
Stefán Teitur átti góðan leik
Mynd: Fótbolti.net - Hafliði Breiðfjörð

West Ham United vann Silkeborg, 3-2, í B-riðli Sambandsdeildar Evrópu í kvöld en liðið þurfti svo sannarlega að hafa fyrir hlutunum í Danmörku.

Danska liðið átti draumabyrjun gegn enska úrvalsdeildarfélaginu er Kasper Kusk skoraði á 5. mínútu leiksins. Nokkrum mínútum síðar fékk West Ham víti.

Tobias Salquist, fyrrum leikmaður Fjölnis, braut þá á Maxwel Cornet og skoraði Manuel Lanzini úr spyrnunni. Gianluca Scamacca kom West Ham yfir á 25. mínútu áður en Craig Dawson gerði þriðja markið eftir hornspyrnu.

Stefán Teitur Þórðarson var í byrjunarliði Silkeborg og átti fínar rispur gegn enska liðinu í kvöld. Silkeborg mætti inn í síðari hálfleikinn af krafti og náði Sören Tengstedt að minnka muninn þegar fimmtán mínútur voru eftir.

Hann fékk dauðafæri til að jafna leikin undir lokin en Vladimir Coufal, sem átti stórkostlegan leik, bjargaði á síðustu stundu og lokatölur því 3-2 fyrir West Ham sem er með fullt hús stiga eftir tvo leiki.

Stefán spilaði allan leikinn fyrir Silkeborg en liðið er án stiga eftir fyrstu tvo leikina.

Hér fyrir neðan má sjá úrslit og úr öllum leikjum kvöldsins í Sambandsdeildinni.

A-riðill:

Rigas FS 0 - 2 Hearts
0-1 Lawrence Shankland ('43 , víti)
0-2 Alan Forrest ('90 )

Istanbul Basaksehir 3 - 0 Fiorentina
1-0 Serdar Gurler ('57 )
2-0 Serdar Gurler ('71 )
3-0 Bertrand Traore ('90 )
Rautt spjald: Jonathan Ikone, Fiorentina ('76)

B-riðill:

Steaua 0 - 0 Anderlecht

Silkeborg 2 - 3 West Ham
1-0 Kasper Kusk ('5 )
1-1 Manuel Lanzini ('13 , víti)
1-2 Gianluca Scamacca ('25 )
1-3 Craig Dawson ('38 )
2-3 Soren Tengstedt ('75 )

C-riðill:

Lech 4 - 1 Austria V
1-0 Mikael Ishak ('28 )
1-1 Matthias Braunoder ('29 )
1-1 Manfred Fischer ('36 , Misnotað víti)
2-1 Michal Skoras ('64 )
3-1 Kristoffer Velde ('76 )
4-1 Kristoffer Velde ('90 )

Hapoel Beer Sheva 1 - 2 Villarreal
0-1 Jose Luis Morales ('28 , víti)
1-1 Rotem Hatuel ('63 )
1-2 Alex Baena ('67 )
1-2 Arnaut Danjuma ('90 , Misnotað víti)

D-riðill:
Partizan 1 - 1 Nice
0-1 Joe Bryan ('2 )
1-1 Fousseni Diabate ('60 )

Koln 4 - 2 Slovacko
1-0 Sargis Adamyan ('10 )
2-0 Florian Dietz ('42 )
2-1 Jan Kalabiska ('49 )
2-2 Milan Petrzela ('52 )
3-2 Dejan Ljubicic ('65 , víti)
4-2 Dejan Ljubicic ('74 )

E-riðill:

Apollon Limassol 1 - 3 Dnipro
0-1 Valentyn Rubchynskyi ('11 )
0-2 Artem Dovbyk ('26 )
0-3 Artem Dovbyk ('45 )
1-3 Ioannis Pittas ('57 )

AZ 4 - 1 Vaduz
1-0 Yusuf Barasi ('19 )
1-1 Anthony Goelzer ('22 )
2-1 Sam Beukema ('81 )
3-1 Mees De Wit ('90 )
4-1 Yukinari Sugawara ('90 )
Rautt spjald: Benjamin Buchel, Vaduz ('61)

F-riðill:

Djurgarden 3 - 2 Molde
0-1 David Datro Fofana ('39 , víti)
1-1 Amadou Doumbouya ('50 )
2-1 Emmanuel Banda ('58 )
2-2 Emil Breivik ('77 )
3-2 Joel Asoro ('90 )
Rautt spjald: David Datro Fofana, Molde ('57)

Gent 3 - 0 Shamrock
1-0 Hugo Cuypers ('9 )
2-0 Vadis Odjidja ('18 )
3-0 Vadis Odjidja ('65 )

G-riðill:

Slavia Praha 3 - 2 Ballkani
0-1 Ermal Krasniqi ('23 )
0-2 Stivi Frasheri ('26 , sjálfsmark)
0-3 Meriton Korenica ('29 )
1-3 Peter Olayinka ('34 )
2-3 Lukas Masopust ('41 )
Rautt spjald: Astrit Thaqi, Ballkani ('84)

Cluj 0 - 1 Demir Grup Sivasspor
0-1 Max Gradel ('28 , víti)

H-riðill:

Zalgiris 0 - 1 Basel
0-1 Andi Zeqiri ('62 )

Pyunik 2 - 0 Slovan
1-0 Artak Dashyan ('35 )
2-0 Yusuf Otubanjo ('36 )