mán 07. júlí 2014 18:00
Matthías Johannessen
Pistill: Pistlar á Fótbolta.net eru viðhorf höfundar og þurfa ekki endilega að endurspegla viðhorf vefsins eða ritstjórnar hans.
Af hendi guðs
Matthías Johannessen
Matthías Johannessen
Luis Suarez.
Luis Suarez.
Mynd: Getty Images
Lionel Messi.
Lionel Messi.
Mynd: Getty Images
Cristiano Ronaldo.
Cristiano Ronaldo.
Mynd: Getty Images
Spánverjar komust ekki upp úr riðlinum.
Spánverjar komust ekki upp úr riðlinum.
Mynd: Getty Images
Steven Defour fékk rauða spjaldið gegn Suður-Kóreu.
Steven Defour fékk rauða spjaldið gegn Suður-Kóreu.
Mynd: Getty Images
Neymar.
Neymar.
Mynd: Getty Images

Af hverju er knattspyrna svona vinsæl íþrótt?

Argentínska skáldið og íslandsvinurinn J.L. Borges sagði, þegar hann var spurður þessarar spurningar: „Heimska er alltaf vinsæl.“

Já, af hverju?

Þegar ég ungur stundaði og hugsaði um íþróttir var það á öðrum forsendum en nú. Og þegar ég nú hugsa um allar þær sameignir eða átök sem eiga sér stað í fornum sögum detta mér í hug íþróttir, einkum knattspyrna.

Knattspyrna endurspeglar margt í lífinu sjálfu, þótt henni hafi verið líkt við gerviveröld. Hún býður upp á flestar uppákomur sem hægt er að reyna á langri ævi, jafnvel að góður knattspyrnumaður setji framsettar tennur efri góms í andstæðinginn í hita leiksins; ekki endilega af ásetningi, heldur vegna ósjálfráðra viðbragða sem vel mætti rekja til sálrænna orsaka; eða þegar þeir skalla hver annan.

Venjuleg hystería sem fylgir manninum, því líklega beit Suarez hinn úrúgvæski mótherja sinn ekki af ásettu ráði. Þess vegna var refsingin ofgerð eins og oft vill verða. Gróurnar vinna sitt verk í knattspyrnu eins og annars staðar. En ef þetta var bit bar að fara með það eins og sjúkdóm til læknis, en ekki fyrir einhvern dómstól. Ég man eftir litlum dreng í leikskóla sem beit krakkana og var ekki refsað, en fór til sérfræðings.

Amma Suarez sagði víst: „Þeir vildu losna við hann úr liðinu (til að geta sigrað það), þetta eru hundar.”

Þannig geta ömmurnar verið margra fiska virði.

Allt er þetta harla kunnuglegt úr lífinu sjálfu. Og þá ekki sízt að hagsmunir Suarez knúðu hann til að biðjast afsökunar!

Knattspyrna er liðsíþrótt eins og flokkadrættir eða hópathafnir í hversdagslegu lífi okkar. En stundum rífa þeir beztu sig upp úr hópnum, fara eigin leiðir og skora. Ég hef séð góða knattspyrnumenn frá Afríku gera það, en þó einkum yfirburðamenn eins og Ronaldo hinn portúgalska eða Argentínumanninn Messi, svo að getið sé tveggja hinna beztu, en slíkt einkaframtak var þó einkum einkennandi fyrir Maradonna sem virtist á sínum tíma vera með einhverjum hætti og að eigin áliti á guðs vegum, svo snjall sem hann var í íþrótt sinni. Notaði jafnvel „guðs hönd “ til að tryggja liði sínu sigur.

Á heimsmeistaramóti virtist Messi a.m.k. í tveimur leikjum vera orðinn leiður á þófinu, dró sig út úr kösinni og skoraði án þess neinn gæti komið vörnum við. Í lífinu sjálfu er þetta kallað einkaframtak og er grundvallaratriði í störfum borgaralegra flokka, en til þess þetta takist á leikvangi verður lið kappans helzt að vera mjög gott, ef hann á að geta notið sín. Þegar liðið stendur ekki undir væntingum getur ekkert bjargað því, ekki einu sinni sjálfur Ronaldo eins og sýndi sig í hrakförum portúgalska liðsins í heimsmeistarakeppninni.

En þegar þetta samspil heppnast er sigur vís.

Það getur allt gerzt á heimsmeistaramóti, ekki sízt óvænt úrslit eins og þegar Bretar og heimsmeistarar Spánverja komast ekki upp úr riðlunum sínum, það er eins og í lífinu sjálfu, þegar atvikin stjórna gangi mála. Og eins og í lífinu geta hinir síðustu orðið fyrstir og hinir beztu ná ekki þeim árangri sem efni standa til. Þannig fékk Borges aldrei nóbelsverðlaun þótt hann væri fremstur í stórum hópi jafningja. En verðlaunin urðu að vísu ekki söm eftir, þegar hann lézt í hárri elli, án nóbelsins.

En sjálfur er hann eins og klettur og gnæfir að mínu viti yfir hraun og öskuhrúgur sem eldgosið skildi eftir, þegar logarnir slokknuðu.

Í knattspyrnu ráða lög og reglur og þeim sem brjóta af sér er hegnt, getur jafnvel varðað brottrekstri úr leiknum. Þannig misstu Belgar leikmann í baráttu við Suður-Kóreu fyrir að sparka í legginn á mótherja með tökkunum á skónum. Það brot eða tækling, eða öllu heldur refsingin, var eins konar hæstaréttardómur og urðu Belgar að láta sér nægja tíu leikmenn það sem eftir var leiksins. Sá sem var rekinn út af var eins og hver annar refsifangi, þegar hann drattaðist af velli.

Slík brot geta verið eins og að skjóta sjálfan sig í fótinn, sagði einn þulanna sem leiknum lýstu og má vel vera, en þá er að fóta sig aftur og hrista af sér smánina. Vilji er allt sem þarf, sagði skáldið, og á það einnig við í fótbolta. Kapparnir á vellinum hafa auðvitað nóg af honum, en þó er betra að hafa tæknina í lagi og þá ekki sízt útsjónarsemina. Það höfðu þær hetjur fornra sagna sem komast nokkuð farsællega til skila í sögunum, en orðstír þeirra er þó með ýmsum hætti, eins og allir vita.

Samt unnu Belgar fyrrnefndan leik og getur slíkt auðvitað gerzt í þessu blessaða fyrirbrigði mannsins sem við köllum þjóð.

Og þannig unnu Hollendingar Mexíkó í leik sem fór fram í suðupotti undir miðbaug, en þeir höfðu heppnina með sér og hinir síðarnefndu fóru niður eins og keilur í lokin. Samt líklega betra liðið, en höfðu bölvun vítaspyrnunnar yfir sér.

En svo er mönnum ekki sízt refsað fyrir að vera þar sem þeim er ekki ætlað samkvæmt reglunum, en slík rangstaða er einatt refsiverð í hversdagslegu lífi okkar og getur haft hættulegar afleiðingar við markið eftir hornspyrnu.

Dómarar eru ekki óskeikulir, geta t.a.m. dæmt „hendi“ við olnboga og blásið af mark eins og í leik Brasilíu og Sílí. Þá breytist dómarinn úr alvitri goðsögn í höðblindan Satan!

Og þá er hann ekki lengur hlutlaus forsjón.

Og afburðamenn eins og Neymar hinn brasilíski þurfa ekki endilega að njóta sín til fulls eins og í þessum leik.

Og úrslitin eru oftlega ósanngjörn eins og í lífinu sjálfu.

Þá er það vítaspyrnukeppnin.

Allir halda niðri í sér andanum eins og oft er í tvísýnu og stjórnandi brasilíska liðsins, hinn litríki og ákafi Scolanin, þögull eins og gröfin og átti samúð mína alla. En þá eignuðust Brasilíumenn 2-3 akkillesa, en Síli sat uppi með jafnmarga hektora og hundskaðist heim.

Þannig andartök er okkur einnig boðið upp á í lífinu sjálfu.

Svo ég tali nú ekki um sjálfsmörkin.

Þau eru verst.

Eins og í lífinu sjálfu.

Trúarbrögð koma einnig við sögu í heimsmeistarakeppni og komu stuðningsmenn Alsírs gegn Rússum því vel til skila, því þeir voru nánast komnir í bænastellingar í stúkunni undir lokin og Allah bænheyrði þá með sigri.

Þannig eru viðbrögðin með ýmsum hætti, en guð leiksins er að vísu dómarinn eins og minnt er á í Sálmum á atómöld, 8. versi:

..því hann er sá eini

sem ekki getur tapað.

En æðsti prestur allrar knattspyrnu er Mammon sjálfur og honum fylgir venjulega ófyrirleitni og spilling.
Athugasemdir
Nýjustu fréttirnar
20:30
21:50
banner
Garðar Örn Hinriksson
Garðar Örn Hinriksson | fim 18. maí 11:28
Aðsendir pistlar
Aðsendir pistlar | fim 27. apríl 08:00
Matthías Freyr Matthíasson
Matthías Freyr Matthíasson | mán 24. apríl 08:00
Elvar Geir Magnússon
Elvar Geir Magnússon | mán 27. mars 08:10
Elvar Geir Magnússon
Elvar Geir Magnússon | lau 25. mars 17:55
Elvar Geir Magnússon
Elvar Geir Magnússon | fös 24. mars 15:37
Elvar Geir Magnússon
Elvar Geir Magnússon | mið 22. mars 11:18
Elvar Geir Magnússon
Elvar Geir Magnússon | mið 22. mars 09:00
föstudagur 2. júní
Besta-deild karla
18:00 Stjarnan-KA
Samsungvöllurinn
19:15 Breiðablik-Víkingur R.
Kópavogsvöllur
19:15 Fram-Keflavík
Framvöllur
19:15 Valur-FH
Origo völlurinn
Lengjudeild karla
18:00 Þór-Ægir
Þórsvöllur
19:15 Grótta-Leiknir R.
Vivaldivöllurinn
Lengjudeild kvenna
19:15 KR-Grindavík
Meistaravellir
19:15 Afturelding-HK
Varmárvöllur
2. deild karla
19:15 Þróttur V.-ÍR
Vogaídýfuvöllur
19:15 KFA-Höttur/Huginn
Fjarðabyggðarhöllin
2. deild kvenna
19:00 Haukar-Einherji
Ásvellir
3. deild karla
19:15 Reynir S.-Elliði
Brons völlurinn
20:00 Árbær-Víðir
Fylkisvöllur
4. deild karla
19:15 Álftanes-Tindastóll
OnePlus völlurinn
20:00 Árborg-KFK
JÁVERK-völlurinn
5. deild karla - A-riðill
20:00 Hafnir-Reynir H
Nettóhöllin
Ítalía - Serie A - karlar
18:30 Sassuolo - Fiorentina
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
16:00 Hacken W - Kristianstads W
17:00 Hammarby W - Norrkoping W
laugardagur 3. júní
Lengjudeild karla
14:00 Vestri-Njarðvík
Olísvöllurinn
Lengjudeild kvenna
12:30 Fylkir-Víkingur R.
Würth völlurinn
14:00 FHL-Augnablik
Fjarðabyggðarhöllin
2. deild karla
13:00 Sindri-Dalvík/Reynir
Jökulfellsvöllurinn
14:00 KFG-Víkingur Ó.
Samsungvöllurinn
15:00 KF-KV
Ólafsfjarðarvöllur
16:00 Haukar-Völsungur
Ásvellir
2. deild kvenna
13:00 Smári-ÍH
Fagrilundur - gervigras
16:00 Sindri-ÍR
Jökulfellsvöllurinn
3. deild karla
14:00 KFS-Kári
Týsvöllur
14:00 Kormákur/Hvöt-Hvíti riddarinn
Blönduósvöllur
16:00 Magni-ÍH
Grenivíkurvöllur
4. deild karla
11:30 KÁ-Vængir Júpiters
Ásvellir
5. deild karla - B-riðill
14:00 Spyrnir-SR
Fellavöllur
16:00 Kría-Samherjar
Vivaldivöllurinn
Ítalía - Serie A - karlar
16:30 Torino - Inter
19:00 Empoli - Lazio
19:00 Cremonese - Salernitana
Noregur - Toppserien - konur
11:00 Rosenborg W - SK Brann W
11:45 Roa W - Arna-Bjornar W
11:45 Stabek W - Avaldsnes W
11:45 Asane W - Lillestrom W
11:45 Lyn W - Valerenga W
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
13:00 Uppsala W - Linkoping W
Rússland - Efsta deild - karlar
14:00 Zenit - Fakel
14:00 Lokomotiv - Torpedo
14:00 Kr. Sovetov - Spartak
14:00 Nizhnyi Novgorod - Khimki
14:00 Akhmat Groznyi - FK Krasnodar
14:00 CSKA - Rostov
14:00 Ural - Sochi
14:00 Orenburg - Dinamo
sunnudagur 4. júní
2. deild kvenna
16:00 KH-Völsungur
Valsvöllur
5. deild karla - A-riðill
15:00 Hörður Í.-RB
Olísvöllurinn
5. deild karla - B-riðill
14:00 Afríka-KM
OnePlus völlurinn
Ítalía - Serie A - karlar
16:30 Napoli - Sampdoria
19:00 Atalanta - Monza
19:00 Udinese - Juventus
19:00 Lecce - Bologna
19:00 Roma - Spezia
19:00 Milan - Verona
Spánn - La Liga - karlar
16:30 Mallorca - Vallecano
16:30 Real Sociedad - Sevilla
16:30 Real Madrid - Athletic
16:30 Villarreal - Atletico Madrid
16:30 Osasuna - Girona
19:00 Betis - Valencia
19:00 Celta - Barcelona
19:00 Valladolid - Getafe
19:00 Elche - Cadiz
19:00 Espanyol - Almeria
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
13:00 Rosengard W - Vaxjo W
13:00 Pitea W - Orebro W
13:00 Vittsjo W - Kalmar W
mánudagur 5. júní
Mjólkurbikar karla
17:30 Þór-Víkingur R.
Þórsvöllur
20:00 Breiðablik-FH
Kópavogsvöllur
2. deild kvenna
19:00 Álftanes-Fjölnir
OnePlus völlurinn
5. deild karla - A-riðill
20:00 Léttir-Úlfarnir
ÍR-völlur
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
17:00 Brommapojkarna W - Djurgarden W
þriðjudagur 6. júní
Mjólkurbikar karla
17:30 KA-Grindavík
Greifavöllurinn
20:00 KR-Stjarnan
Meistaravellir
Besta-deild kvenna
18:00 Keflavík-ÍBV
HS Orku völlurinn
19:15 Tindastóll-Þróttur R.
Sauðárkróksvöllur
19:15 Valur-Þór/KA
Origo völlurinn
19:15 FH-Selfoss
Kaplakrikavöllur
5. deild karla - A-riðill
20:00 KB-Stokkseyri
Domusnovavöllurinn
20:00 Hafnir-Álafoss
Nettóhöllin
5. deild karla - B-riðill
20:00 Smári-Berserkir/Mídas
Fagrilundur - gervigras
Noregur - Toppserien - konur
17:00 Arna-Bjornar W - Asane W
17:00 Avaldsnes W - Valerenga W
17:00 Lillestrom W - Rosenborg W
17:00 Roa W - Lyn W
17:05 SK Brann W - Stabek W
miðvikudagur 7. júní
Besta-deild kvenna
18:00 Breiðablik-Stjarnan
Kópavogsvöllur
Lengjudeild kvenna
19:15 Grótta-Grindavík
Vivaldivöllurinn
2. deild karla
19:15 KV-Þróttur V.
KR-völlur
19:15 Völsungur-KFA
PCC völlurinn Húsavík
19:15 Dalvík/Reynir-KF
Dalvíkurvöllur
19:15 ÍR-KFG
ÍR-völlur
19:15 Höttur/Huginn-Sindri
Vilhjálmsvöllur
19:15 Víkingur Ó.-Haukar
Ólafsvíkurvöllur
3. deild karla
18:00 Víðir-Magni
Nesfisk-völlurinn
19:15 Ýmir-Kormákur/Hvöt
Kórinn
19:15 KFS-Reynir S.
Týsvöllur
19:15 Elliði-Árbær
Würth völlurinn
19:15 ÍH-Augnablik
Skessan
20:00 Hvíti riddarinn-Kári
Malbikstöðin að Varmá
fimmtudagur 8. júní
Lengjudeild karla
18:30 Fjölnir-Grótta
Extra völlurinn
19:15 Njarðvík-Selfoss
Rafholtsvöllurinn
Lengjudeild kvenna
19:15 Víkingur R.-Afturelding
Víkingsvöllur
19:15 Augnablik-Fylkir
Kópavogsvöllur
19:15 HK-KR
Kórinn
4. deild karla
19:15 KFK-KH
Fagrilundur - gervigras
19:15 Vængir Júpiters-Skallagrímur
Fjölnisvöllur - Gervigras
19:15 Hamar-KÁ
Grýluvöllur
föstudagur 9. júní
Lengjudeild karla
19:15 Ægir-ÍA
Þorlákshafnarvöllur
2. deild kvenna
19:15 ÍR-Haukar
ÍR-völlur
19:15 ÍH-KH
Skessan
5. deild karla - A-riðill
20:00 Reynir H-RB
Ólafsvíkurvöllur
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
16:00 Uppsala W - Rosengard W
16:00 Linkoping W - Vittsjo W
17:00 Kalmar W - Djurgarden W
laugardagur 10. júní
Besta-deild karla
14:00 KR-ÍBV
Meistaravellir
14:00 KA-Fylkir
Greifavöllurinn
15:00 FH-Breiðablik
Kaplakrikavöllur
Lengjudeild karla
14:00 Leiknir R.-Grindavík
Domusnovavöllurinn
14:00 Afturelding-Vestri
Malbikstöðin að Varmá
15:00 Þróttur R.-Þór
AVIS völlurinn
Lengjudeild kvenna
14:00 Fram-FHL
Framvöllur
2. deild kvenna
14:00 Fjölnir-Sindri
Extra völlurinn
16:00 Völsungur-ÍA
PCC völlurinn Húsavík
4. deild karla
14:00 Uppsveitir-Álftanes
Probygg völlurinn
15:00 Tindastóll-Árborg
Sauðárkróksvöllur
5. deild karla - A-riðill
16:00 Álafoss-Hörður Í.
Varmárvöllur
5. deild karla - B-riðill
14:00 Berserkir/Mídas-Spyrnir
Víkingsvöllur
16:00 Samherjar-KM
Hrafnagilsvöllur
Noregur - Toppserien - konur
13:00 Stabek W - Roa W
13:00 Rosenborg W - Arna-Bjornar W
13:00 Valerenga W - SK Brann W
13:00 Asane W - Lyn W
13:00 Stabek W - Roa W
14:45 Avaldsnes W - Lillestrom W
sunnudagur 11. júní
Besta-deild karla
17:00 HK-Valur
Kórinn
19:15 Keflavík-Stjarnan
HS Orku völlurinn
19:15 Víkingur R.-Fram
Víkingsvöllur
Besta-deild kvenna
16:00 Þór/KA-Selfoss
Þórsvöllur
2. deild karla
14:00 Haukar-KFG
Ásvellir
14:00 KFA-Víkingur Ó.
Fjarðabyggðarhöllin
14:00 KV-ÍR
KR-völlur
14:00 KF-Höttur/Huginn
Ólafsfjarðarvöllur
16:00 Sindri-Völsungur
Jökulfellsvöllurinn
16:00 Þróttur V.-Dalvík/Reynir
Vogaídýfuvöllur
3. deild karla
14:00 Reynir S.-Hvíti riddarinn
Brons völlurinn
14:00 Kári-Kormákur/Hvöt
Akraneshöllin
14:00 Magni-Elliði
Grenivíkurvöllur
14:00 Árbær-KFS
Fylkisvöllur
14:00 ÍH-Ýmir
Skessan
5. deild karla - A-riðill
14:00 Stokkseyri-Léttir
Stokkseyrarvöllur
5. deild karla - B-riðill
14:00 Afríka-Spyrnir
OnePlus völlurinn
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
11:00 Brommapojkarna W - Hacken W
13:00 Orebro W - Hammarby W
13:00 Vaxjo W - Pitea W
mánudagur 12. júní
Besta-deild kvenna
18:00 ÍBV-Breiðablik
Hásteinsvöllur
19:15 Valur-Tindastóll
Origo völlurinn
19:15 Stjarnan-FH
Samsungvöllurinn
19:15 Þróttur R.-Keflavík
AVIS völlurinn
3. deild karla
19:15 Augnablik-Víðir
Fífan
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
17:00 Norrkoping W - Kristianstads W
þriðjudagur 13. júní
Lengjudeild kvenna
19:15 Afturelding-Augnablik
Malbikstöðin að Varmá
19:15 KR-Víkingur R.
Meistaravellir
19:15 Grindavík-HK
Stakkavíkurvöllur
5. deild karla - A-riðill
19:00 Úlfarnir-Hafnir
Framvöllur
5. deild karla - B-riðill
20:00 SR-Kría
Þróttheimar
20:00 KFR-Smári
SS-völlurinn
miðvikudagur 14. júní
5. deild karla - A-riðill
19:00 RB-KB
Nettóhöllin
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
16:30 Kalmar W - Rosengard W
17:00 Vittsjo W - Pitea W
fimmtudagur 15. júní
Mjólkurbikar kvenna
17:30 ÍBV-FH
Hásteinsvöllur
20:00 Þróttur R.-Breiðablik
AVIS völlurinn
Lengjudeild karla
19:15 Grótta-Ægir
Vivaldivöllurinn
19:15 Grindavík-Fjölnir
Stakkavíkurvöllur
Lengjudeild kvenna
19:15 Fylkir-Fram
Würth völlurinn
2. deild kvenna
19:15 ÍA-ÍH
Norðurálsvöllurinn
3. deild karla
19:15 Kormákur/Hvöt-Reynir S.
Blönduósvöllur
19:15 Hvíti riddarinn-Árbær
Malbikstöðin að Varmá
4. deild karla
19:15 Hamar-KFK
Grýluvöllur
19:15 KÁ-Skallagrímur
Ásvellir
5. deild karla - A-riðill
20:00 Stokkseyri-Reynir H
Stokkseyrarvöllur
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
17:00 Hammarby W - Brommapojkarna W
17:00 Hacken W - Uppsala W
17:00 Orebro W - Norrkoping W
17:00 Kristianstads W - Vaxjo W
föstudagur 16. júní
Mjólkurbikar kvenna
17:30 Víkingur R.-Selfoss
Víkingsvöllur
20:00 Keflavík-Stjarnan
HS Orku völlurinn
Lengjudeild karla
18:00 Vestri-Leiknir R.
Olísvöllurinn
18:00 Þór-Selfoss
Þórsvöllur
19:15 Afturelding-Njarðvík
Malbikstöðin að Varmá
19:15 ÍA-Þróttur R.
Norðurálsvöllurinn
2. deild karla
19:15 ÍR-Haukar
ÍR-völlur
19:15 Völsungur-KF
PCC völlurinn Húsavík
19:15 Dalvík/Reynir-KV
Dalvíkurvöllur
20:00 KFG-KFA
Samsungvöllurinn
2. deild kvenna
19:15 Haukar-Fjölnir
Ásvellir
19:15 Smári-KH
Fagrilundur - gervigras
3. deild karla
19:15 Elliði-Augnablik
Würth völlurinn
19:15 Ýmir-Kári
Kórinn
19:15 Víðir-ÍH
Nesfisk-völlurinn
4. deild karla
19:15 KH-Tindastóll
Valsvöllur
19:15 Álftanes-Vængir Júpiters
OnePlus völlurinn
19:15 Árborg-Uppsveitir
JÁVERK-völlurinn
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
16:00 Djurgarden W - Linkoping W
laugardagur 17. júní
Landslið karla - Undankeppni EM
13:00 Lúxemborg-Liechtenstein
Stade de Luxembourg
18:45 Ísland-Slóvakía
Laugardalsvöllur
18:45 Portúgal-Bosnía-Hersegóvína
Est. do Sport Lisboa e Benfica
2. deild karla
14:00 Höttur/Huginn-Þróttur V.
Vilhjálmsvöllur
14:00 Víkingur Ó.-Sindri
Ólafsvíkurvöllur
5. deild karla - A-riðill
15:00 Hörður Í.-KB
Olísvöllurinn
sunnudagur 18. júní
Lengjudeild kvenna
14:00 FHL-Grótta
Fjarðabyggðarhöllin
2. deild kvenna
14:00 Einherji-ÍR
Vopnafjarðarvöllur
15:00 Álftanes-Völsungur
OnePlus völlurinn
3. deild karla
14:00 KFS-Magni
Týsvöllur
5. deild karla - B-riðill
14:00 Spyrnir-KFR
Fellavöllur
18:30 Smári-Samherjar
Fagrilundur - gervigras
Noregur - Toppserien - konur
13:00 Arna-Bjornar W - Valerenga W
13:00 Lillestrom W - Stabek W
13:00 Roa W - Asane W
13:00 SK Brann W - Avaldsnes W
14:45 Lyn W - Rosenborg W
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
11:00 Pitea W - Kalmar W
mánudagur 19. júní
Lengjudeild kvenna
19:15 Augnablik-KR
Kópavogsvöllur
5. deild karla - A-riðill
20:00 Álafoss-Úlfarnir
Varmárvöllur
20:00 Léttir-RB
ÍR-völlur
5. deild karla - B-riðill
20:00 SR-Berserkir/Mídas
Þróttheimar
20:00 Kría-KM
Vivaldivöllurinn
Bikarkeppni neðri deilda
19:00 Skallagrímur-KFA
Skallagrímsvöllur
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
16:00 Rosengard W - Uppsala W
17:00 Hammarby W - Orebro W
17:00 Brommapojkarna W - Vittsjo W
17:00 Kristianstads W - Hacken W
17:00 Vaxjo W - Norrkoping W
þriðjudagur 20. júní
Landslið karla - Undankeppni EM
18:45 Ísland-Portúgal
Laugardalsvöllur
18:45 Liechtenstein-Slóvakía
Rheinpark
18:45 Bosnía-Hersegóvína-Lúxemborg
Bilino Polje Stadium
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
17:00 Linkoping W - Djurgarden W
miðvikudagur 21. júní
Besta-deild kvenna
18:00 FH-ÍBV
Kaplakrikavöllur
19:15 Keflavík-Valur
HS Orku völlurinn
19:15 Tindastóll-Þór/KA
Sauðárkróksvöllur
19:15 Selfoss-Stjarnan
JÁVERK-völlurinn
19:15 Breiðablik-Þróttur R.
Kópavogsvöllur
Lengjudeild kvenna
19:15 Víkingur R.-Grindavík
Víkingsvöllur
19:15 Fram-Afturelding
Framvöllur
5. deild karla - A-riðill
20:00 Hafnir-Stokkseyri
Nettóhöllin
Bikarkeppni neðri deilda
18:00 Árbær-KFK
Fylkisvöllur
18:00 KÁ-Magni
Ásvellir
19:15 Hvíti riddarinn-Tindastóll
Malbikstöðin að Varmá
19:15 Vængir Júpiters-Völsungur
Fjölnisvöllur - Gervigras
19:15 KFG-Sindri
Samsungvöllurinn
19:15 Uppsveitir-Höttur/Huginn
Probygg völlurinn
19:15 Árborg-KV
JÁVERK-völlurinn
19:15 Ýmir-Dalvík/Reynir
Kórinn
19:15 Þróttur V.-Víkingur Ó.
Vogaídýfuvöllur
19:15 KF-Kári
Ólafsfjarðarvöllur
19:15 Augnablik-ÍR
Fífan
19:15 ÍH-Álftanes
Skessan
20:15 Elliði-Reynir S.
Würth völlurinn
20:30 Haukar-KH
Ásvellir
fimmtudagur 22. júní
Lengjudeild karla
19:15 Leiknir R.-Afturelding
Domusnovavöllurinn
19:15 Ægir-Grindavík
Þorlákshafnarvöllur
19:15 Þróttur R.-Grótta
AVIS völlurinn
2. deild kvenna
19:30 Fjölnir-Einherji
Extra völlurinn
5. deild karla - B-riðill
20:00 KM-Smári
Kórinn - Gervigras
föstudagur 23. júní
Besta-deild karla
19:15 HK-Breiðablik
Kórinn
19:15 FH-Fram
Kaplakrikavöllur
19:15 Keflavík-Fylkir
HS Orku völlurinn
Lengjudeild karla
19:15 Selfoss-ÍA
JÁVERK-völlurinn
Lengjudeild kvenna
19:15 Grótta-HK
Vivaldivöllurinn
2. deild kvenna
18:00 KH-ÍA
Valsvöllur
19:15 ÍH-Álftanes
Skessan
19:15 ÍR-Smári
ÍR-völlur
5. deild karla - A-riðill
20:00 Reynir H-Léttir
Ólafsvíkurvöllur
laugardagur 24. júní
Besta-deild karla
16:00 ÍBV-Valur
Hásteinsvöllur
17:00 KR-KA
Meistaravellir
19:15 Víkingur R.-Stjarnan
Víkingsvöllur
Lengjudeild karla
14:00 Fjölnir-Vestri
Extra völlurinn
16:00 Njarðvík-Þór
Rafholtsvöllurinn
Lengjudeild kvenna
14:00 FHL-Fylkir
Fjarðabyggðarhöllin
2. deild kvenna
16:00 Völsungur-Sindri
PCC völlurinn Húsavík
5. deild karla - A-riðill
16:45 Úlfarnir-Hörður Í.
Framvöllur
5. deild karla - B-riðill
15:00 Afríka-Samherjar
OnePlus völlurinn
Noregur - Toppserien - konur
13:00 Avaldsnes W - Arna-Bjornar W
13:00 Rosenborg W - Asane W
13:00 SK Brann W - Lillestrom W
13:00 Stabek W - Lyn W
14:45 Roa W - Valerenga W
sunnudagur 25. júní
Besta-deild kvenna
16:00 Þór/KA-Stjarnan
Þórsvöllur
19:15 Breiðablik-Valur
Kópavogsvöllur
2. deild karla
14:00 KFA-Haukar
Eskjuvöllur
14:00 KV-Höttur/Huginn
KR-völlur
16:00 Þróttur V.-Völsungur
Vogaídýfuvöllur
16:00 KF-Víkingur Ó.
Ólafsfjarðarvöllur
16:00 Sindri-KFG
Jökulfellsvöllurinn
16:00 Dalvík/Reynir-ÍR
Dalvíkurvöllur
3. deild karla
13:00 Augnablik-KFS
Fífan
13:00 Víðir-Ýmir
Nesfisk-völlurinn
16:00 Árbær-Kormákur/Hvöt
Fylkisvöllur
16:00 ÍH-Elliði
Skessan
16:00 Magni-Hvíti riddarinn
Grenivíkurvöllur
16:00 Reynir S.-Kári
Brons völlurinn
4. deild karla
16:00 KFK-KÁ
Fagrilundur - gervigras
17:00 Tindastóll-Hamar
Sauðárkróksvöllur
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
13:00 Uppsala W - Pitea W
13:00 Orebro W - Rosengard W
13:00 Vittsjo W - Hammarby W
14:00 Hacken W - Vaxjo W
14:00 Kalmar W - Kristianstads W
mánudagur 26. júní
Besta-deild kvenna
18:00 Selfoss-ÍBV
JÁVERK-völlurinn
19:15 Keflavík-Tindastóll
HS Orku völlurinn
19:15 FH-Þróttur R.
Kaplakrikavöllur
4. deild karla
19:15 Skallagrímur-Álftanes
Skallagrímsvöllur
19:15 Vængir Júpiters-Árborg
Fjölnisvöllur - Gervigras
19:15 Uppsveitir-KH
Probygg völlurinn
5. deild karla - A-riðill
20:00 RB-Hafnir
Nettóhöllin
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
17:00 Djurgarden W - Brommapojkarna W
17:00 Norrkoping W - Linkoping W
þriðjudagur 27. júní
5. deild karla - A-riðill
20:00 Stokkseyri-Álafoss
Stokkseyrarvöllur
20:00 KB-Léttir
Domusnovavöllurinn
5. deild karla - B-riðill
19:00 Samherjar-Spyrnir
Hrafnagilsvöllur
20:00 KFR-SR
SS-völlurinn
20:00 Berserkir/Mídas-Kría
Víkingsvöllur
miðvikudagur 28. júní
Besta-deild karla
18:00 ÍBV-KA
Hásteinsvöllur
19:15 Fram-HK
Framvöllur
19:15 KR-Keflavík
Meistaravellir
Lengjudeild kvenna
19:15 Fylkir-Grótta
Würth völlurinn
5. deild karla - B-riðill
20:00 Smári-Afríka
Fagrilundur - gervigras
fimmtudagur 29. júní
Besta-deild karla
19:15 Stjarnan-FH
Samsungvöllurinn
19:15 Fylkir-Víkingur R.
Würth völlurinn
Lengjudeild karla
19:15 Afturelding-Fjölnir
Malbikstöðin að Varmá
Lengjudeild kvenna
19:15 HK-Víkingur R.
Kórinn
19:15 Grindavík-Augnablik
Stakkavíkurvöllur
19:15 KR-Fram
Meistaravellir
2. deild kvenna
19:15 Smári-ÍA
Fagrilundur - gervigras
3. deild karla
19:15 Kári-Árbær
Akraneshöllin
4. deild karla
19:15 Hamar-Uppsveitir
Grýluvöllur
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
17:00 Pitea W - Djurgarden W
föstudagur 30. júní
Mjólkurbikar kvenna
19:15 Undanúrslit-
Lengjudeild karla
19:15 Grótta-Selfoss
Vivaldivöllurinn
19:15 Grindavík-Þróttur R.
Stakkavíkurvöllur
19:15 Leiknir R.-Njarðvík
Domusnovavöllurinn
2. deild karla
19:15 Höttur/Huginn-Dalvík/Reynir
Vilhjálmsvöllur
19:15 Víkingur Ó.-Þróttur V.
Ólafsvíkurvöllur
2. deild kvenna
19:15 Álftanes-KH
OnePlus völlurinn
19:15 ÍR-Fjölnir
ÍR-völlur
3. deild karla
19:15 Kormákur/Hvöt-Magni
Blönduósvöllur
19:15 Reynir S.-Ýmir
Brons völlurinn
19:15 Elliði-Víðir
Würth völlurinn
20:00 Hvíti riddarinn-Augnablik
Malbikstöðin að Varmá
4. deild karla
19:15 Árborg-Skallagrímur
JÁVERK-völlurinn
19:15 KÁ-Álftanes
Ásvellir
19:15 KFK-Tindastóll
Fagrilundur - gervigras
20:00 KH-Vængir Júpiters
Valsvöllur
5. deild karla - A-riðill
20:00 Úlfarnir-Reynir H
Framvöllur
Noregur - Toppserien - konur
17:00 Lillestrom W - Valerenga W
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
16:00 Kristianstads W - Vittsjo W
laugardagur 1. júlí
Mjólkurbikar kvenna
14:00 Undanúrslit-
Lengjudeild karla
14:00 ÍA-Þór
Norðurálsvöllurinn
Lengjudeild kvenna
14:00 Afturelding-FHL
Malbikstöðin að Varmá
2. deild karla
13:00 Haukar-Sindri
Ásvellir
14:00 KFA-ÍR
Eskjuvöllur
16:00 KFG-KF
Samsungvöllurinn
16:00 Völsungur-KV
PCC völlurinn Húsavík
2. deild kvenna
16:00 Sindri-ÍH
Jökulfellsvöllurinn
16:00 Völsungur-Haukar
PCC völlurinn Húsavík
5. deild karla - B-riðill
16:00 Samherjar-SR
Hrafnagilsvöllur
Noregur - Toppserien - konur
13:00 Lyn W - Avaldsnes W
13:00 Roa W - Rosenborg W
13:00 Asane W - Stabek W
14:45 Arna-Bjornar W - SK Brann W
sunnudagur 2. júlí
Lengjudeild karla
14:00 Vestri-Ægir
Olísvöllurinn
3. deild karla
14:00 KFS-ÍH
Týsvöllur
5. deild karla - A-riðill
15:00 Hörður Í.-Léttir
Olísvöllurinn
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
11:00 Linkoping W - Uppsala W
13:00 Rosengard W - Norrkoping W
13:00 Kalmar W - Hacken W
13:00 Orebro W - Vaxjo W
mánudagur 3. júlí
Mjólkurbikar karla
19:15 Undanúrslit-
5. deild karla - A-riðill
20:00 KB-Hafnir
Domusnovavöllurinn
20:00 Álafoss-RB
Varmárvöllur
5. deild karla - B-riðill
20:00 KFR-Berserkir/Mídas
SS-völlurinn
20:00 KM-Afríka
Kórinn - Gervigras
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
17:00 Brommapojkarna W - Hammarby W
þriðjudagur 4. júlí
Mjólkurbikar karla
19:15 Undanúrslit-
Besta-deild kvenna
18:00 ÍBV-Stjarnan
Hásteinsvöllur
19:15 FH-Valur
Kaplakrikavöllur
19:15 Keflavík-Þór/KA
HS Orku völlurinn
19:15 Þróttur R.-Selfoss
AVIS völlurinn
19:15 Breiðablik-Tindastóll
Kópavogsvöllur
5. deild karla - A-riðill
20:00 Stokkseyri-Úlfarnir
Stokkseyrarvöllur
5. deild karla - B-riðill
20:00 Smári-Kría
Fagrilundur - gervigras
miðvikudagur 5. júlí
Lengjudeild kvenna
19:15 Grindavík-Fram
Stakkavíkurvöllur
2. deild kvenna
18:00 KH-Sindri
Valsvöllur
18:30 Fjölnir-Smári
Extra völlurinn
19:15 Einherji-Völsungur
Vopnafjarðarvöllur
19:15 ÍA-Álftanes
Norðurálsvöllurinn
20:15 ÍH-Haukar
Skessan
4. deild karla
19:15 Tindastóll-KÁ
Sauðárkróksvöllur
fimmtudagur 6. júlí
Lengjudeild karla
18:00 Þór-Grótta
Þórsvöllur
18:30 Fjölnir-Leiknir R.
Extra völlurinn
19:15 Selfoss-Grindavík
JÁVERK-völlurinn
Lengjudeild kvenna
19:15 Grótta-Víkingur R.
Vivaldivöllurinn
19:15 Afturelding-Fylkir
Malbikstöðin að Varmá
19:15 Augnablik-HK
Kópavogsvöllur
2. deild karla
19:15 Dalvík/Reynir-Völsungur
Dalvíkurvöllur
19:15 Þróttur V.-KFG
Vogaídýfuvöllur
3. deild karla
20:15 ÍH-Hvíti riddarinn
Skessan
4. deild karla
19:15 Vængir Júpiters-Hamar
Fjölnisvöllur - Gervigras
19:15 Uppsveitir-KFK
Probygg völlurinn
19:15 Álftanes-Árborg
OnePlus völlurinn
19:15 Skallagrímur-KH
Skallagrímsvöllur
föstudagur 7. júlí
Besta-deild karla
19:15 Breiðablik-Stjarnan
Kópavogsvöllur
Lengjudeild karla
19:15 ÍA-Njarðvík
Norðurálsvöllurinn
19:15 Ægir-Afturelding
Þorlákshafnarvöllur
2. deild karla
19:15 KV-Víkingur Ó.
KR-völlur
3. deild karla
18:00 Víðir-KFS
Nesfisk-völlurinn
20:00 Ýmir-Elliði
Kórinn
20:00 Árbær-Reynir S.
Fylkisvöllur
5. deild karla - B-riðill
20:00 Afríka-KFR
OnePlus völlurinn
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
16:00 Hacken W - Orebro W
16:00 Rosengard W - Linkoping W
17:00 Hammarby W - Pitea W
laugardagur 8. júlí
Besta-deild karla
16:00 ÍBV-Fram
Hásteinsvöllur
17:00 FH-KA
Kaplakrikavöllur
17:00 Keflavík-Víkingur R.
HS Orku völlurinn
Besta-deild kvenna
14:00 Breiðablik-Keflavík
Kópavogsvöllur
17:00 Stjarnan-Þróttur R.
Samsungvöllurinn
Lengjudeild karla
14:00 Þróttur R.-Vestri
AVIS völlurinn
Lengjudeild kvenna
14:00 KR-FHL
Meistaravellir
2. deild karla
14:00 ÍR-Höttur/Huginn
ÍR-völlur
14:00 Sindri-KFA
Jökulfellsvöllurinn
16:00 KF-Haukar
Ólafsfjarðarvöllur
3. deild karla
14:00 Augnablik-Kormákur/Hvöt
Fífan
16:00 Magni-Kári
Grenivíkurvöllur
5. deild karla - A-riðill
14:00 Reynir H-KB
Ólafsvíkurvöllur
16:00 Stokkseyri-Hörður Í.
Stokkseyrarvöllur
5. deild karla - B-riðill
14:00 Spyrnir-Smári
Fellavöllur
16:00 Berserkir/Mídas-Samherjar
Víkingsvöllur
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
13:00 Uppsala W - Kristianstads W
sunnudagur 9. júlí
Besta-deild kvenna
14:00 FH-Tindastóll
Kaplakrikavöllur
14:00 Þór/KA-ÍBV
Þórsvöllur
14:00 Selfoss-Valur
JÁVERK-völlurinn
2. deild kvenna
12:00 Sindri-ÍA
Jökulfellsvöllurinn
14:00 KH-Haukar
Valsvöllur
14:00 Einherji-ÍH
Vopnafjarðarvöllur
16:00 Völsungur-ÍR
PCC völlurinn Húsavík
Svíþjóð - Allsvenskan - konur
11:00 Brommapojkarna W - Norrkoping W
11:00 Vittsjo W - Djurgarden W
13:00 Vaxjo W - Kalmar W
mánudagur 10. júlí
Besta-deild karla
19:15 Valur-Fylkir
Origo völlurinn
19:15 HK-KR
Kórinn
2. deild kvenna
19:15 Smári-Álftanes
Fagrilundur - gervigras
5. deild karla - B-riðill
20:00 SR-KM
Þróttheimar
þriðjudagur 11. júlí
5. deild karla - A-riðill
19:00 Úlfarnir-RB
Framvöllur
20:00 Hafnir-Léttir
Nettóhöllin
20:00 Álafoss-KB
Varmárvöllur
5. deild karla - B-riðill
20:00 KFR-Kría
SS-völlurinn
miðvikudagur 12. júlí
Lengjudeild karla
18:00 Vestri-Selfoss
Olísvöllurinn
18:00 Grindavík-Þór
Stakkavíkurvöllur
19:15 Njarðvík-Fjölnir
Rafholtsvöllurinn
19:15 Afturelding-Þróttur R.
Malbikstöðin að Varmá
19:15 Leiknir R.-Ægir
Domusnovavöllurinn
19:15 Grótta-ÍA
Vivaldivöllurinn
4. deild karla
19:15 KÁ-Árborg
Ásvellir
5. deild karla - B-riðill
20:00 Afríka-Berserkir/Mídas
OnePlus völlurinn
fimmtudagur 13. júlí
Lengjudeild kvenna
19:15 Fylkir-KR
Würth völlurinn
2. deild karla
19:15 Haukar-KV
Ásvellir
3. deild karla
19:15 Kári-ÍH
Akraneshöllin
19:15 Reynir S.-Augnablik
Brons völlurinn
20:00 Hvíti riddarinn-Elliði
Malbikstöðin að Varmá
4. deild karla
19:15 Vængir Júpiters-KFK
Fjölnisvöllur - Gervigras
19:15 Álftanes-KH
OnePlus völlurinn
19:15 Skallagrímur-Hamar
Skallagrímsvöllur
föstudagur 14. júlí
2. deild kvenna
19:15 ÍR-ÍH
ÍR-völlur
19:15 Haukar-ÍA
Ásvellir
laugardagur 15. júlí
Besta-deild karla
17:00 Fram-Breiðablik
Framvöllur
2. deild karla
14:00 KFA-Þróttur V.
Eskjuvöllur
14:00 Víkingur Ó.-Höttur/Huginn
Ólafsvíkurvöllur
16:00 Völsungur-ÍR
PCC völlurinn Húsavík
16:00 Sindri-KF
Jökulfellsvöllurinn
16:00 KFG-Dalvík/Reynir
Samsungvöllurinn
2. deild kvenna
14:00 Einherji-KH
Vopnafjarðarvöllur
3. deild karla
14:00 KFS-Ýmir
Týsvöllur
16:00 Árbær-Magni
Fylkisvöllur
17:00 Kormákur/Hvöt-Víðir
Blönduósvöllur
4. deild karla
15:00 Uppsveitir-Tindastóll
Probygg völlurinn
5. deild karla - A-riðill
14:00 Álafoss-Reynir H
Varmárvöllur
15:00 Hörður Í.-Hafnir
Olísvöllurinn
5. deild karla - B-riðill
14:00 Spyrnir-Kría
Fellavöllur
16:00 Samherjar-KFR
Hrafnagilsvöllur
sunnudagur 16. júlí
Besta-deild karla
16:00 ÍBV-Keflavík
Hásteinsvöllur
19:15 KR-FH
Meistaravellir
Lengjudeild karla
14:00 Ægir-Njarðvík
Þorlákshafnarvöllur
14:00 Selfoss-Leiknir R.
JÁVERK-völlurinn
14:00 Grótta-Grindavík
Vivaldivöllurinn
14:00 ÍA-Vestri
Norðurálsvöllurinn
16:00 Þór-Afturelding
Þórsvöllur
2. deild kvenna
16:00 Völsungur-Fjölnir
PCC völlurinn Húsavík
16:00 Sindri-Álftanes
Jökulfellsvöllurinn
mánudagur 17. júlí
Besta-deild karla
19:15 Stjarnan-Valur
Samsungvöllurinn
19:15 Fylkir-HK
Würth völlurinn
Lengjudeild karla
19:15 Þróttur R.-Fjölnir
AVIS völlurinn
5. deild karla - A-riðill
20:00 RB-Stokkseyri
Nettóhöllin
5. deild karla - B-riðill
20:00 SR-Afríka
Þróttheimar
20:00 KM-Berserkir/Mídas
Kórinn - Gervigras
þriðjudagur 18. júlí
5. deild karla - A-riðill
20:00 KB-Úlfarnir
Domusnovavöllurinn
miðvikudagur 19. júlí
5. deild karla - A-riðill
20:00 Álafoss-Léttir
Varmárvöllur
Bikarkeppni neðri deilda
19:15 16-liða úrslit-
fimmtudagur 20. júlí
Lengjudeild karla
19:15 Leiknir R.-Þróttur R.
Domusnovavöllurinn
Lengjudeild kvenna
19:15 Afturelding-Grótta
Malbikstöðin að Varmá
19:15 Augnablik-Víkingur R.
Kópavogsvöllur
19:15 Fram-HK
Framvöllur
2. deild kvenna
19:15 Álftanes-Haukar
OnePlus völlurinn
19:15 ÍH-Fjölnir
Skessan
19:15 KH-ÍR
Valsvöllur
föstudagur 21. júlí
Besta-deild kvenna
18:00 Þróttur R.-ÍBV
AVIS völlurinn
19:15 Breiðablik-Þór/KA
Kópavogsvöllur
19:15 Keflavík-FH
HS Orku völlurinn
19:15 Valur-Stjarnan
Origo völlurinn
19:15 Tindastóll-Selfoss
Sauðárkróksvöllur
Lengjudeild karla
18:30 Fjölnir-Ægir
Extra völlurinn
19:15 Grindavík-ÍA
Stakkavíkurvöllur
19:15 Njarðvík-Grótta
Rafholtsvöllurinn
19:15 Afturelding-Selfoss
Malbikstöðin að Varmá
4. deild karla
19:15 KFK-Skallagrímur
Fagrilundur - gervigras
5. deild karla - B-riðill
20:00 KM-Spyrnir
Kórinn - Gervigras
laugardagur 22. júlí
Besta-deild karla
17:00 Breiðablik-ÍBV
Kópavogsvöllur
Lengjudeild karla
14:00 Vestri-Þór
Olísvöllurinn
Lengjudeild kvenna
14:00 FHL-Grindavík
Fjarðabyggðarhöllin
2. deild karla
16:00 KF-KFA
Ólafsfjarðarvöllur
2. deild kvenna
14:00 Smári-Sindri
Fagrilundur - gervigras
14:00 Einherji-ÍA
Vopnafjarðarvöllur
4. deild karla
14:00 Hamar-Álftanes
Grýluvöllur
14:00 Uppsveitir-KÁ
Probygg völlurinn
14:00 KH-Árborg
Valsvöllur
15:00 Tindastóll-Vængir Júpiters
Sauðárkróksvöllur
5. deild karla - A-riðill
14:00 Reynir H-Hafnir
Ólafsvíkurvöllur
16:00 RB-Hörður Í.
Nettóhöllin
5. deild karla - B-riðill
16:00 Samherjar-Kría
Hrafnagilsvöllur
sunnudagur 23. júlí
Besta-deild karla
17:00 Keflavík-KA
HS Orku völlurinn
19:15 KR-Víkingur R.
Meistaravellir
2. deild karla
14:00 KV-KFG
KR-völlur
14:00 ÍR-Sindri
ÍR-völlur
17:00 Dalvík/Reynir-Víkingur Ó.
Dalvíkurvöllur
3. deild karla
13:00 Elliði-KFS
Würth völlurinn
14:00 Hvíti riddarinn-Víðir
Malbikstöðin að Varmá
14:00 Kormákur/Hvöt-ÍH
Blönduósvöllur
14:00 Ýmir-Árbær
Kórinn
14:00 Augnablik-Kári
Fífan
16:00 Magni-Reynir S.
Grenivíkurvöllur
5. deild karla - B-riðill
14:00 SR-Spyrnir
Þróttheimar
mánudagur 24. júlí
Besta-deild karla
19:15 Valur-Fram
Origo völlurinn
19:15 HK-Stjarnan
Kórinn
19:15 FH-Fylkir
Kaplakrikavöllur
2. deild karla
19:15 Höttur/Huginn-Völsungur
Vilhjálmsvöllur
19:15 Þróttur V.-Haukar
Vogaídýfuvöllur
5. deild karla - B-riðill
20:00 Berserkir/Mídas-Smári
Víkingsvöllur
þriðjudagur 25. júlí
5. deild karla - A-riðill
19:00 Úlfarnir-Léttir
Framvöllur
20:00 Stokkseyri-KB
Stokkseyrarvöllur
5. deild karla - B-riðill
20:00 KFR-KM
SS-völlurinn
miðvikudagur 26. júlí
Besta-deild kvenna
18:00 ÍBV-Valur
Hásteinsvöllur
19:15 FH-Breiðablik
Kaplakrikavöllur
19:15 Stjarnan-Tindastóll
Samsungvöllurinn
19:15 Þór/KA-Þróttur R.
Þórsvöllur
19:15 Selfoss-Keflavík
JÁVERK-völlurinn
Lengjudeild kvenna
19:15 Grindavík-Fylkir
Stakkavíkurvöllur
5. deild karla - A-riðill
20:00 Álafoss-Hafnir
Varmárvöllur
5. deild karla - B-riðill
20:00 Afríka-Kría
OnePlus völlurinn
fimmtudagur 27. júlí
Lengjudeild karla
18:30 Fjölnir-Selfoss
Extra völlurinn
19:15 Njarðvík-Grindavík
Rafholtsvöllurinn
19:15 Ægir-Þróttur R.
Þorlákshafnarvöllur
Lengjudeild kvenna
19:15 Víkingur R.-Fram
Víkingsvöllur
19:15 Afturelding-KR
Malbikstöðin að Varmá
19:15 Augnablik-Grótta
Kópavogsvöllur
2. deild kvenna
19:15 ÍR-ÍA
ÍR-völlur
3. deild karla
19:15 Kári-Elliði
Akraneshöllin
20:00 Hvíti riddarinn-Ýmir
Malbikstöðin að Varmá
4. deild karla
19:15 Árborg-Hamar
JÁVERK-völlurinn
19:15 KÁ-KH
Ásvellir
19:15 Álftanes-KFK
OnePlus völlurinn
19:15 Uppsveitir-Vængir Júpiters
Probygg völlurinn
föstudagur 28. júlí
Lengjudeild karla
18:00 Leiknir R.-Þór
Domusnovavöllurinn
19:15 Afturelding-ÍA
Malbikstöðin að Varmá
2. deild kvenna
18:30 Fjölnir-KH
Extra völlurinn
19:15 Völsungur-Smári
PCC völlurinn Húsavík
3. deild karla
19:15 Reynir S.-Víðir
Brons völlurinn
20:00 Árbær-ÍH
Fylkisvöllur
4. deild karla
19:15 Skallagrímur-Tindastóll
Skallagrímsvöllur
5. deild karla - A-riðill
20:00 RB-Reynir H
Nettóhöllin
laugardagur 29. júlí
Lengjudeild karla
14:00 Vestri-Grótta
Olísvöllurinn
Lengjudeild kvenna
14:00 HK-FHL
Kórinn
2. deild karla
14:00 Þróttur V.-Sindri
Vogaídýfuvöllur
14:00 Höttur/Huginn-KFG
Vilhjálmsvöllur
14:00 KV-KFA
KR-völlur
16:00 ÍR-KF
ÍR-völlur
16:00 Völsungur-Víkingur Ó.
PCC völlurinn Húsavík
16:00 Dalvík/Reynir-Haukar
Dalvíkurvöllur
2. deild kvenna
13:00 Haukar-Sindri
Ásvellir
3. deild karla
15:30 Kormákur/Hvöt-KFS
Hvammstangavöllur
16:00 Magni-Augnablik
Grenivíkurvöllur
5. deild karla - B-riðill
14:00 Smári-KFR
Fagrilundur - gervigras
17:00 KM-Samherjar
Kórinn - Gervigras
sunnudagur 30. júlí
Besta-deild karla
16:00 KA-HK
Greifavöllurinn
17:00 Víkingur R.-ÍBV
Víkingsvöllur
19:15 Breiðablik-Fylkir
Kópavogsvöllur
2. deild kvenna
14:00 Einherji-Smári
Vopnafjarðarvöllur
5. deild karla - A-riðill
15:00 Hörður Í.-Álafoss
Skeiðisvöllur
5. deild karla - B-riðill
14:00 Spyrnir-Berserkir/Mídas
Fellavöllur
mánudagur 31. júlí
Besta-deild karla
19:15 KR-Valur
Meistaravellir
19:15 Stjarnan-Fram
Samsungvöllurinn
19:15 Keflavík-FH
HS Orku völlurinn
5. deild karla - A-riðill
20:00 Léttir-Stokkseyri
ÍR-völlur
20:00 Hafnir-Úlfarnir
Nettóhöllin
5. deild karla - B-riðill
20:00 Kría-SR
Vivaldivöllurinn